HỘI NGHỊ TOÁN HỌC PHỐI HỢP VIỆT – PHÁP. Đại học Huế, 20 – 24/08/2012

HỘI NGHỊ TOÁN HỌC PHỐI HỢP VIỆT – PHÁP

Đại học Huế, 20 – 24/08/2012

Các tiểu ban:

Đại số giao hoán

Đồng trưởng tiểu ban: Marcel Morales (Grenoble, morales@ujf-grenoble.fr), Ngô Việt Trung (Viện Toán học, nvtrung@math.ac.vn)

Giải tích ngẫu nhiên và thống kê trong tài chính

Đồng trưởng tiểu ban: Pham Huyên (ĐH Paris 7, pham@math.jusieu.fr), Nguyễn Tiến Dũng (ĐH Toulouse,  tienzung@math.univ-toulouse.fr)

Giải tích phức và hình học

Đồng trưởng tiểu ban: Đinh Tiến Cường (ĐH Paris 6, dinh@math.jussieu.fr), Đỗ Đức Thái (ĐHSP Hà Nội, ducthai.do@gmail.com), Pascal Thomas (Toulouse, pthomas@cict.fr)

Giải tích số và Toán học ứng dụng

Đồng trưởng tiểu ban: Laurence Halpern  (ĐH Paris 13, halpern@math.univ-paris13.fr), Vũ Ngọc Phát (Viện Toán học, vnphat@math.ac.vn)

Giải tích thực và phức 

Đồng trưởng tiểu ban: Đinh Thanh Đức (ĐH Qui Nhơn, dinhthanhduc@gmail.com), Sandrine Grellier (ĐH Orléans, grellier@univ-orleans.fr)

Hình học và kỳ dị

Đồng trưởng tiểu ban: Jean-Paul Brasselet (ĐH Marseille, jpb@iml.univ-mrs.fr), Nguyễn Việt Dũng (Viện Toán học, vietdung@math.ac.vn)

Lý thuyết biểu diễn

Đồng trưởng tiểu ban: Ngô Bảo Châu (ĐH Chicago – Viện NCCCT, ngo@math.uchicago.edu), Ngô Đắc Tuấn (ĐH Paris 13, ngodac@math.univ-paris13.fr), Phùng Hồ Hải (Viện Toán, phung@math.ac.vn)

Lý thuyết xác suất

Đồng trưởng tiểu ban: Fabienne Castell (ĐH LATP, Marseille, castell@cmi.univ-mrs.fr), Nguyễn Hữu Dư (ĐHQG Hà Nội, dunh@vnu.edu.vn), Pierre Mathieu (LATP, Marseille, pierre.mathieu@cmi.univ-mrs.fr)

Mô hình toán học của các hệ sinh học

Đồng trưởng tiểu ban: Nguyễn Phương Anh (ĐHBK Hà Nội, nguyen_pa@yahoo.fr), Paul-Henry Cournède (ĐH Centrale-INRIA Saclay, paul-henry.cournede@ecp.fr)

Phươngtrình đạo hàm riêng

Đồng trưởng tiểu ban: Fabrice Planchon (ĐH Nice, fab@math.unice.fr),  Frédéric Klopp (ĐH Paris 6, klopp@math.jussieu.fr), Nguyễn Minh Trí (Viện Toán, triminh@math.ac.vn)

Quy hoạch DC và DCA: Lý thuyết, thuật toán và ứng dụng

Đồng trưởng tiểu ban: Lê Thị Hoài An (ĐH Lorraine, lethi@univ-metz.fr), Phạm Đình Tảo (ĐH INSA-Rouen, pham@insa- rouen.fr), Nguyễn Đông Yên (Viện Toán học, ndyen@math.ac.vn)

Toán học rời rạc

Đồng trưởng tiểu ban: Phan Thị Hà Dương (Viện Toán học, phan.haduong@gmail.com),  Christophe Crespelle ( christophe.crespelle@inria.fr)

Toán học ứng dụng trong hệ sinh thái

Đồng trưởng tiểu ban: Pierre Auger (Viện NC Phát triển,  pierre.auger@ird.fr), Nguyễn Hữu Trí (Viện NC Phát triển,  tri.nguyen-huu@ird.fr)

Tối ưu hóa

Đồng trưởng tiểu ban: Phan Quốc Khánh (ĐHQG TP HCM, pqkhanhus@gmail.com), Đinh Thế Lục (ĐH Avignon, dtluc@univ-avignon.fr), Michel Théra (ĐH Limoges, Michel.thera@unilim.fr)

Topo và lý thuyết đồng luân

Đồng trưởng tiểu ban: Nguyễn Hữu Việt Hưng (ĐHQG Hà Nội, nhvhung@vnu.edu.vn), Lionel Schwartz (ĐH Paris 13, Schwartz@math.univ-paris13.fr)

—————

Thông tin chi tiết: link

————&&————

Trả lời

Mời bạn điền thông tin vào ô dưới đây hoặc kích vào một biểu tượng để đăng nhập:

WordPress.com Logo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản WordPress.com Đăng xuất / Thay đổi )

Twitter picture

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Twitter Đăng xuất / Thay đổi )

Facebook photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Facebook Đăng xuất / Thay đổi )

Google+ photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Google+ Đăng xuất / Thay đổi )

Connecting to %s

%d bloggers like this: